



BENKI KUU YA TANZANIA

**MWONGOZO WA NAMNA YA
KUSHIRIKI KATIKA SOKO LA AWALI NA LA
UPILI LA DHAMANA ZA SERIKALI ZA MUDA
MREFU**

© 2022

SOKO LA DHAMANA ZA SERIKALI ZA MUDA MREFU

1.1 UTANGULIZI

Benki Kuu ya Tanzania kwa niaba ya Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, huuza Dhamana za Serikali za muda mrefu ikiwa ni njia ya kukopa fedha kutoka kwa ama taasisi au mwananchi mmoja mmoja.

Dhamana za Serikali za muda mrefu ni Dhamana zinazoiva katika muda unaozidi mwaka mmoja. Dhamana za Serikali za muda mrefu kwa kiwango kikubwa huiwezesha Serikali kugharamia nakisi katika bajeti yake inayosababishwa na kutokuwepo kwa ulinganifu kati ya mapato na matumizi.

Dhamana hizi huuzwa kwenye soko la awali kwa njia ya ushindani kupitia minada na baada ya hapo uuzaji wa dhamana hizo hufanywa kwenye soko la upili.

Ununuzi wa Dhamana za Serikali ikiwa ni njia mojawapo ya uwekezaji ina faida zifuatazo:

- Kuwekeza katika Dhamana za Serikali ni salama kwani Serikali haitarajiwi kukiuka mategemeo ya wadai wake wakati wa malipo.
- Dhamana za Serikali zinahamishika, hivyo mwekezaji anaweza kuziua kabla ya muda wake wa kuiva endapo itakuwa ni lazima afanye hivyo.
- Dhamana za Serikali zinaweza kutolewa kama Dhamana kwa ajili ya mkopo.
- Dhamana za Serikali zina kiwango cha faida inayoridhisha.

Mwongozo huu umegawanyika katika sehemu kuu nne, ambazo ni mfumo wa soko na namna ya kushiriki, mchakato wa mnada, utaratibu wa malipo na uuzaji wa Dhamana za muda mrefu katika soko la upili.

2.0 MFUMO WA SOKO NA NAMNA YA KUSHIRIKI

2.1 Mfumo Wa Soko

Kuna aina mbili ya Masoko ya Dhamana za Serikali za muda mrefu. Soko la awali ni pale ambapo Benki Kuu huuza Dhamana hizi kwa mara ya kwanza. Mnada hufanyika kila baada ya wiki mbili. Uuzaji wa Dhamana hizi baada ya hapo hufanywa kwenye soko la upili (Soko la Hisa la Dar es Salaam).

2.2 Wawekezaji Wanaostahili Kushiriki

Kila mkazi wa Jumuiya ya Afrika Mashariki anastahili kushiriki katika mnada wa Dhamana za Serikali za muda mrefu. Mwekezaji mwenye kiwango cha kuanzia shilingi milioni moja (TZS 1,000,000.00) na kuendelea anaruhusiwa kushiriki katika mnada wa Dhamana za Muda Mrefu.

2.3 Mfumo Wa Kuhifadhi Kumbukumbu

Benki Kuu ya Tanzania inao mfumo maalum wa kuchakata na kuhifadhi taarifa zote za minada ya Dhamana za Serikali za muda mrefu. Minada yote ya Dhamana hizo hufanyika na kumbukumbu zake huwekwa kwa njia za kielektroniki. Hivyo basi hakuna shahada au hati inayotolewa kwa wawekezaji.

3.0 MCHAKATO WA MNADA NA TARATIBU ZA KUTUMA ZABUNI

Benki Kuu ya Tanzania hutoa Dhamana za Serikali za muda mrefu zinazoiva kwa nyakati tofauti. Kwa sasa Dhamana hizi ni za muda wa miaka 2, miaka 5, miaka 7, miaka 10, miaka 15, miaka 20 na miaka 25. Dhamana za serikali za muda mrefu hulipa gawio kama inavyoonekana kwenye jedwali;

Miaka	2	5	7	10	15	20	25
Gawio	7.60%	8.60%	9.48%	10.25%	11.15%	12.10%	12.56%

3.1 Mpango na Utaratibu wa Utoaji wa Dhamana za muda mrefu

Benki Kuu ya Tanzania hutoa Tangazo la mpango na utaratibu wa utoaji wa Dhamana za serikali za muda mrefu kila mwaka. Mpango huu hutolewa kupitia kwenye magazeti na hupatikana pia kwenye tovuti ya Benki Kuu ya Tanzania: <https://www.bot.go.tz>. Mpango huo huonyesha Dhamana ya Serikali itakayotolewa na tarehe ya mnada.

3.2. Utishaji wa zabuni

Tangazo kupitia vyombo vya habari (ambalo pia litakuwa '*prospectus*' tazama kiambatanisho I) hutolewa wiki moja kabla ya siku ya mnada

3.3 Kuwasilisha Fomu Za Zabuni

Washiriki watapaswa kutumia fomu maalum za zabuni zenye namba **CDS/FORM/03** kwa ajili ya kushiriki katika minada ya Dhamana za

Serikali (kiambatanisho II). Fomu hizi zitapatikana katika tovuti ya Benki Kuu ya Tanzania na katika ofisi za mawakala waliosajiliwa.

Kiwango cha chini cha kuwekeza kwenye Dhamana za Serikali za muda mrefu ni shilingi milioni moja (TZS 1,000,000) zikiwa katika mafungu ya shilingi laki moja (TZS100, 000)

Bei ya Dhamana za Serikali za muda mrefu zinapaswa kuwa na tarakimu yenye desimali nne.

Wawekezaji watawasilisha fomu za zabuni kwa Mawakala waliosajiliwa. Fomu hizo zilizojazwa zikiwa na saini ya mwombaji zinatakiwa ziwasilishwe kwenye ofisi za mawakala waliosajiliwa ambao watatuma taarifa Benki Kuu ya Tanzania kwa njia ya kielektroniki kabla ya saa tano kamili asubuhi siku ya mnada wa Dhamana husika.

Benki Kuu ya Tanzania inayo haki ya kukubali au kukataa fomu mojawapo ya zabuni au zote zilizowasilishwa katika mnada husika.

3.4 Mgawanyo Wa Dhamana Zilizotolewa Kwa Wazabuni Walioshinda.

Benki Kuu ya Tanzania huendesha mnada kwa kutumia mfumo wa kielektroniki ujulikanao kama mfumo wa Dhamana za Serikali ‘Government Securities System’ (GSS). Ili kuwatambua washindi mfumo huu huzingatia bei zilizoainishwa na wazabuni. Kila mzabuni aliyeshinda atawajibika kulipia kwa bei aliyopendekeza.

Washindi wa zabuni huorodheshwa, kwa kuanzia na mshindi aliyetoa bei ya juu zaidi hadi yule aliyetoa bei ya chini mpaka pale ambapo mafungu yaliyotolewa kwa ajili ya mauzo ya Dhamana hizo yanamalizika.

Endapo washindi katika bei ya mwisho watahitaji kiwango cha Dhamana zaidi ya kiwango kilichobaki katika mafungu yaliyotolewa, Benki Kuu ya Tanzania itawagawia washindi wote kiasi kilichobaki kwa uwiano wa zabuni zao hadi kiwango kilichobaki kitakapomalizika.

3.5 Kutangaza Matokeo Na Kutoa Namba Ya Kutuma Malipo

Matokeo ya mnada yatangazwa kwenye tovuti ya Benki Kuu ya Tanzania: <https://www.bot.go.tz>. Mawakala waliosajiliwa pia wataonyesha matokeo hayo kwenye ofisi zao.

Wazabuni watakaoshinda watapatiwa namba za malipo zitakazotolewa na mawakala mara baada ya matokeo ya mnada kutolewa. Namba hizo za malipo zitatumika kama namba za marejeo kwa ajili ya kufanya malipo ya Dhamana za Serikali zilizounuliwa kwa kupitia mfumo wa malipo kati ya mabanki ‘Tanzania Interbank Settlement System’ (TISS).

4.0 MALIPO

4.1 Malipo Kwa Washindi Wa Mnada

- Wazabuni walioshinda watapaswa kulipia malipo ya Dhamana walizoshinda katika muda wa siku moja ($T+1$) baada ya mnada husika kufanyika.
- Wawekezaji wote walioshinda katika mnada watapaswa kufanya malipo kupitia mfumo wa malipo kwa mabanki nchini (TISS), kupitia katika mabanki yaliyosajiriwa na Benki Kuu ya Tanzania.
- Endapo wazabuni walioshinda hawataweza kulipia zabuni zao ndani ya muda uliopangwa, basi watazuiliwa kushiriki katika minada kwa kipindi kisicho pungua mwezi mmoja baada ya mnada alioshindwa kuulipia.

Taarifa inayoonyesha miliki ya Dhamana za Serikali alizonazo muwekezaji itatolewa kila inapohitajika.

4.2 Malipo Ya Mwisho Wa Kipindi Cha Uwekezaji

Wawekezaji watalipwa faida mara mbili kwa mwaka. Faida hiyo itaendana na kiwango cha gawio kwa Dhamana za Serikali za muda mrefu.

Muda wa kuiva kwa Dhamana za Serikali za muda mrefu utakapowadia, wawekezaji watalipwa thamani ya Dhamana pamoja na gawio la mwisho la faida.

Benki Kuu ya Tanzania itafanya malipo hayo moja kwa moja kwa kila mwekezaji. Wawekezaji wote watalipwa stahiki zao kupitia akaunti zao katika mabanki.

4.3 Kodi ya Zuio

- Mapato yatokanayo na uwekezaji katika Dhamana za Serikali za miaka 2 yatalipiwa kodi ya zuio kwa mujibu wa taratibu za Serikali
- Aidha wawekezaji katika Dhamana za Serikali za miaka 5, miaka 7, miaka 10, miaka 15, miaka 20 na miaka 25 hawatalipia kodi ya zuio.
- Wawekezaji waliosamehewa kulipa kodi watapaswa kuwasilisha Benki kuu cheti cha uthibitisho wa msamaha huo kutoka Mamlaka ya Mapato Tanzania (TRA).

5.0 UUZAJI WA DHAMANA ZA SERIKALI ZA MUDA MREFU KATIKA SOKO LA UPILI

- Dhamana za serikali za muda mrefu zinasajiliwa katika soko la hisa la Dar es salaam (DSE).
- Dhamana za muda mrefu za serikali zitauzwa katika soko la hisa la Dar es Salaam. Wawekezaji watakaopenda kununua au kuuza Dhamana za muda mrefu watakwenda kwenye soko la hisa kwa kupitia kwa madalali waliosajiliwa kuendesha shughuli za soko la hisa kwa ajili ya kupata taarifa zinazohusu taratibu za mauzo na manunuzi.
- Mara baada ya Dhamana hizi kuuzwa, Soko la Hisa la Dar es Salaam litatuma taarifa zote za mauzo Benki Kuu ili kuiwezesha

Benki kurekebisha taarifa zilizoko kwenye mfumo wake wa kumbukumbu za Dhamana za serikali za muda mrefu.

- Uhamishaji wa Dhamana za Serikali baada ya soko la awali utafanywa kwa kuhamisha kumbukumbu katika vitabu vya kumbukumbu za wamiliki wa Dhamana za Serikali. Uhamishaji huo wa kumbukumbu, kutoka kwa mmiliki wa zamani na kwenda kwa mmiliki mpya utafanyika kwa mawasiliano ya kimifumo kati ya BOT na DSE
- Taasisi ama Mtu anayeweka ama kuwekezewa Dhamana za Muda Mrefu kama dhamana (collateralization), kila mmoja wao atawasilisha fomu za kuwekeza (Lien Creation form) **Kiambatisho III) CDS/FORM/05** Dhamana zilizojazwa sawia kwenye ofisi ya wakala wake.
- Mawakala husika (kwa pande mbili husika) watakamilisha kuanzisha zoezi la kuzihamisha na kuzishikilia dhamana husika na kuzituma fomu za uhamishaji wa Dhamana kwa njia ya kielektoniki kwa Benki Kuu kwa uhamishaji wa Dhamana husika.
- Fomu za uhamishaji wa Dhamana za Serikali “CDS/FORM/04 (**Kiambatanisho IV**) zinapatikana katika tovuti ya Benki Kuu ya Tanzania, <https://www.bot.go.tz> na kwenye ofisi za mawakala waliosajiliwa.
- Baada ya muda wa kushikiliwa kwa Dhamana kuwa umekwisha, wawekazaji husika watapaswa kuwakilisha fomu ya kuzirudisha Dhamana kwa mwenye nazo (Lien Release form), **CDS/FORM/06 (Kiambatanisho V)** zinazopatikana katika tovuti ya Benki Kuu ya Tanzania na kwenye ofisi za mawakala waliosajiliwa

MAWAKALA WALIOSAJILIWA:

Benki Kuu ya Tanzania imesajili mabenki na madali wa soko la Hisa la Dar Es Salaam kufanya kazi za uwakala kwa wawekezaji katika Dhamana za Serikali kama ifuatavyo:

1	ABSA BANK TANZANIA LIMITED
2	ACCESS BANK TANZANIA LIMITED
3	AFRICAN BANKING CORPORATION TANZANIA LTD
4	AKIBA COMMERCIAL BANK LIMITED
5	AMANA BANK LIMITED
6	ARCH CO LIMITED
7	AZANIA BANK LIMITED
8	BANK OF AFRICA (T) LIMITED
9	BANK OF BARODA (T) LIMITED
10	BANK OF INDIA (TANZANIA) LIMITED
11	CANARA BANK TANZANIA LIMITED
12	CHINA DASHENG BANK LIMITED
13	CITIBANK TANZANIA LIMITED
14	CORE SECURITIES LIMITED
15	CRDB BANK PLC
16	DCB COMMERCIAL BANK PLC
17	DIAMOND TRUST BANK TANZANIA LTD
18	E.A CAPITAL LIMITED
19	ECOBANK TANZANIA LIMITED
20	EQUITY BANK (TANZANIA) LIMITED
21	EXIM BANK (TANZANIA) LTD
22	FIMCO LIMITED
23	FIRST NATIONAL BANK TANZANIA LIMITED
24	GUARANTY TRUST BANK (TANZANIA) LTD

25	HABIB AFRICAN BANK LIMITED
26	I AND M BANK (T) LTD
27	INTERNATIONAL COMMERCIAL BANK
28	KCB BANK TANZANIA LIMITED
29	MAENDELEO BANK PLC
30	MKOMBOZI COMMERCIAL BANK PLC
31	MWALIMU COMMERCIAL BANK
32	NATIONAL BANK OF COMMERCE LTD
33	NATIONAL MICROFINANCE BANK PLC
34	NCBA BANK TANZANIA LIMITED
35	OPTIMA CORPORATE FINANCE
36	ORBIT SECURITIES CO LTD
37	RASILIMALI LIMITED
38	SMART STOCK BROKERS (T) LTD
39	SOLOMON STOCKBROKERS LIMITED
40	STANBIC BANK TANZANIA LIMITED
41	STANDARD CHARTERED BANK TANZANIA LTD
42	TANZANIA AGRICULTURAL DEVELOPMENT BANK LIMITED
43	TANZANIA POSTAL BANK
44	TANZANIA SECURITIES LIMITED
45	THE PEOPLE'S BANK OF ZANZIBAR LIMITED
46	UBL BANK (TANZANIA) LIMITED
47	UNITED BANK FOR AFRICA (T)LTD
48	VERTEX SECURITIES LTD
49	VICTORY FINANCIAL SERVICES LTD
50	YETU MICROFINANCE BANK PLC
51	ZAN SECURITIES LTD

Benki Kuu ya Tanzania inayo haki ya kufanya marekebisho kuhusu taratibu na mwongozo huu wakati wowote itakapokuwa ni lazima kufanya hivyo.

IDARA YA MASOKO YA FEDHA
KURUGENZI YA MASOKO YA FEDHA

FAHIRISI

Akaunti ya Dhamana: Akaunti inayotunzwa na Idara ya Masoko ya Fedha kwa ajili ya kuhifadhi kumbukumbu ya Dhamana zitolewazo kama dhamana kwa ajili ya mikopo.

Dhamana ya mkopo: Dhamana za Serikali ambazo hutolewa kwa ajili ya kudhamini mkopo na zinabakia kuwa hivyo kwa kipindi chote cha mkopo.

Akaunti ya umiliki: Hii ni akaunti inayohifadhi kumbukumbu za wawekezaji wote wa Dhamana za Serikali.

Akaunti ya pamoja: Hii ni akaunti inayosimamiwa na Idara ya Masoko ya Fedha ya Benki Kuu ya Tanzania ili kuwawezesha wawekezaji kupata taarifa sahihi kuhusu viwango vya Dhamana za Serikali wanazozimiliki katika muda husika.

Bei ya chini na ya mwisho katika kuuza Dhamana: Hii ni bei ya chini na ya mwisho inayokubalika katika kuuza na kuhakikisha kiwango cha Dhamana kilichotolewa kinamalizika.

Dhamana za Serikali: Dhamana za muda mfupi na za muda mrefu zinazotolewa kwa mujibu wa sheria ya Mikopo na Dhamana ya mwaka 1974 iliyorekebishwa mwaka 2004.

Dalali: Mtu anayewaunganisha wanunuzi na wauzaji ili wafanye biashara. Mara nyingi huwatoza ushuru.

Kuiva kwa Dhamana: Hii ni tarehe ambayo Dhamana za Serikali zinalipwa baada ya kumalizika kwa kipindi cha uwekezaji kilichokubalika awali.

Mfumo wa malipo: Ni mfumo wa kubadilishana na kufanya malipo bila ya kutumia uhamishaji wa nyaraka au vyeti.

Mawakala: Haya ni mabenki ya biashara ambayo yamepewa leseni na Benki kuu na taasisi ambazo zimesajiliwa na Mamlaka ya Masoko ya

Mitaji na Dhamana (CMSA). Wote hawa huwekeza katika Dhamana za Serikali kwa ajili yao binafsi au kwa niaba ya wateja wao.

Mfumo mkuu wa hifadhi: Hizi ni kumbukumbu zilizohifadhiwa kwa njia ama ya kawaida au kwa kutumia mfumo wa kompyuta. Mfumo huu ambao unasimamiwa na Benki Kuu ya Tanzania huhifadhi kumbukumbu zote zinazohusu umiliki wa Dhamana za Serikali

Mauziano ya Dhamana za Serikali nje ya soko maalumu (OTC): Huu ni utaribu wa kuuza Dhamana kwa njia ya makubaliano kati ya muuzaji na mnunuzi bila kupitia kwenye masoko maalumu.

Namba ya malipo: Hii ni namba inayotumika na mabanki katika kutuma malipo ya Dhamana zilizonunuliwa kwenye mnada “bid code”

Soko la awali: Hili ni soko linalohusika na matoleo mapya ya Dhamana za Serikali kabla ya kumilikiwa na wawekezaji binafsi.

Soko la Upili: Uuzaji wa Dhamana za Serikali kati ya wanunuzi na wauzaji wa Dhamana za Serikali katika soko la wazi bila kuingiliwa na Benki Kuu ya Tanzania.

Siku ya malipo ya manunuzi: Ni siku ambayo Dhamana za Serikali hutolewa kwa washindi baada ya kulipia kiasi kinachotakiwa.

Siku Dhamana inapoiva: Ni siku ambayo Dhamana za Serikali zikiwepo zile za muda mfupi na za muda mrefu zinapoiva kwa malipo ya mwisho.

Taarifa ya akaunti: Hii ni taarifa inayotokana na akaunti ya pamoja inayowahusu wawekezaji ikionyesha hali halisi ya malipo yaliyofanyika na kiasi kilichopo katika akaunti za wawekezaji.

TISS: Huu ni mfumo wa malipo yanayofanywa moja kwa moja kwa njia za kielektroniki. Mfumo huu huwezesha malipo ya Dhamana za Serikali kufanyika kwa urahisi.

Thamani ya Dhamana: Thamani halisi ya Dhamana itakayolipwa pale Dhamana itakapoiva

Tarehe ya thamani: Ni tarehe ambayo uuzaji au ununuzi wa Dhamana unafanyika.

Utaratibu wa Kuweka/Kuhifadhi Kumbukumbu: Huu ni utaratibu wa kielektroniki wa kupitisha na kuhifadhi kumbukumbu pasipo kuhusisha ubadilishanaji wa hati au shahada zozote.

Wawekezaji wa moja kwa moja: Hawa ni wawekezaji wasiokuwa Madalali ambao huwekeza kiasi kisichopungua shilingi milioni tano kwa wakati mmoja.

MAULIZO YOTE YAWASILISHWE KWA:

Meneja
Idara ya Masoko ya Fedha
Benki Kuu ya Tanzania,
S.L.P 2939
Dar-es-Salaam
Simu: 022 – 2234494-97
Simu: 022 – 22333529
Nukush: 022-2234049

Mkurugenzi wa Tawi,
Benki Kuu ya Tanzania,
S.L.P. 3043
Arusha,
Simu: 027 – 2545541-3
Nukushi: 027 – 2545444/2548722

Mkurugenzi wa Tawi,
Benki Kuu ya Tanzania,
S.L.P 1362
Mwanza,
Simu: 028 - 2500313/2500315-7
Nukushi: 028 - 2500277

Mkurugenzi wa Tawi,
Benki Kuu ya Tanzania
P.O Box 1203
Mbeya
Simu: 025 - 2503321-3
Nukushi: 025 – 2502844/2502602

Mkurugenzi wa Tawi,
Benki Kuu ya Tanzania S.L.P 2303
Dodoma,
Simu: +255 222232506
Nukushi:

Mkurugenzi wa Tawi,
Benki Kuu ya Tanzania S.L.P 568
Zanzibar
Simu: 024 – 2230803/2238234
Nukushi: 024 – 2230415

KIAMBATANISHO I



**15.49% 20-YEAR FIXED RATE TREASURY BOND No. 563 ISSUE 17, ISIN:
TZ1996103945 AUCTION 01 TO BE HELD ON 19TH MAY 2021**

An opportunity to invest in the United Republic of Tanzania fixed rate Treasury bond.

The Bank of Tanzania as a fiscal agent for the United Republic of Tanzania invites bids for the above bond. Terms and conditions for this bond are as follows

1. Issuer	United Republic of Tanzania
2. Amount	Competitive Non-Competitive TZS 151.68 billion TZS 0.50 billion
3. Procedure for bidding	Bids will be submitted online through Central Depository Participants (CDPs) and the process will be closed at 11.00 a.m on the auction date.
4. Auction date	19th May, 2021
5. Settlement date	20th May ,2021 (T+1)
6. Form of issuance	Book entry system
7. Auction results	Auction results shall be made available on the Bank's Website and at Central Depository Participants' offices immediately after the auction.
8. Price per TZS 100	
9. Minimum bid size	To be quoted at premium, par or discount to four (4) decimal places. TZS 1,000,000 in multiples of TZS 100,000
10. Interest payment date	First interest date: 18th November

<p>11. Coupon</p> <p>12. Day count convention</p> <p>13. Tax</p> <p>14. Currency</p> <p>15. Redemption date</p> <p>16. Listing</p> <p>17. Trading</p> <p>18. Defaulters</p>	<p>Second interest date: 20th May</p> <p>Fixed at 15.49% p.a.</p> <p>Actual/365</p> <p>Interest income is</p> <p>exempted from</p> <p>withholding tax Tanzania</p> <p>Shillings (TZS)</p> <p>20th May 2041</p> <p>The bonds will be listed on the Dar es Salaam Stock Exchange</p> <p>Secondary trading in multiples of TZS 100,000 to commence on Friday 21st May 2021.</p> <p>Successful bidders who fail to honour their obligations on time will be disqualified from participating in the subsequent auctions for a minimum period of one (1) month.</p>
---	---



BID APPLICATION FORM
TO PARTICIPATE IN THE AUCTION OF SECURITIES

Authorised Dealer Name:.....

CDS SEC A/C:.....

Account Name:.....

Manager Financial Markets
Bank of Tanzania
P.O. Box 2939
Dar es Salaam

Date:.....

Security Type:

Issuer: Government of Tanzania

I/We tender for Government Securities with the following specifications:

Amount of Tender

Price per 100 shillings

(Face Value)

(Two Decimal places for T-Bills or Four Decimal

places for T-Bonds)

(1) TShs..... @

(2) TShs..... @

(3) TShs..... @

(4) TShs..... @

In accordance with the terms of the call for tenders for Government securities, I /
We hereby agree to pay through TISS-DVP for the total, amount that shall be
allotted at the price per hundred shillings

.....
Date

.....
Authorised Signature

.....
Authorised Signature

KIAMBATANISHO III

CDS/FORM/05



LIEN CREATION FORM

(To be submitted in duplicate and delivered to the Manager Financial Markets)

**Manager Financial Markets,
Bank of Tanzania
P.O. Box 2939
Dar Es Salaam**

Date:

Name of the CDS securities account on which the lien is being created:

.....

CDS securities a/c. number on which the lien is being created

--	--	--	--	--	--	--	--	--	--	--	--	--	--	--	--	--	--	--	--	--

Name of the CDS securities account holder to benefit from the lien:

..... CDS

securities a/c. number of the CDS member to benefit from the lien

--	--	--	--	--	--	--	--	--	--	--	--	--	--	--	--	--	--	--	--	--

Value date of the lien (DD/MM/YYYY): ___/___/___

Holding number of the CDS securities to be placed under lien: _____

Maturity date of the issue (DD/MM/YYYY): ___/___/___

Maturity date of the lien (DD/MM/YYYY): _/___/___

Face Value of lien:

TZS

Value in words: -----

Instructions for disposing of the lien:

In the event that CDS securities posted as collateral mature before the lien has been released by the creator of the lien, then the face value of the affected CDS securities will automatically be credited to the settlement bank of the beneficiary of the lien.

.....
Date **Authorized Signature**

.....
Authorized Signature

For Official Use Only

Verified By: ___ **Sign** ___ **Date** _____

Approved By: ___ **Sign** ___ **Date** _____

Remarks: _____

KIAMBATANISHO IV

CDS/FORM/04



CDS Form 03: GOVERNMENT SECURITIES TRANSFER FORM
(To be submitted in duplicate to the Manager Financial Markets)

1	Authorized Dealers:		
	1. Selling Dealer	Name	
		CDS SEC. A/C	
	2. Buying Dealer	Name	
		CDS SEC. A/C	
2	Transacting on behalf of the client:		
	1. Seller	Name	
		CDS SEC. A/C	
	2. Buyer	Name	
		CDS SEC. A/C	
3	Subject:		
	1. Nature of Transaction*		
	2. Bond no		
	3. Bond Auction no.		
	4. Bond Holding no.		
	5. Treasury Bills Auction no.		
	6. Treasury Bills Holding no.		
	7. Face Value		
	8. Price		
	9. Discounted Amount		
4	Delivery Instructions:		
	1. CDS SEC. A/C	Debit Account No	
		Credit Account No	
	2. Value Date (DD-MM-YYYY)		

5	Confirmation:	
	1. Authorized Signatory	
	2. Authorized Signatory	



LIEN RELEASE FORM

(To be submitted in duplicate and delivered to the Manager Financial Markets)

**Manager Financial Markets
Bank of Tanzania
P.O. Box 2939
Dar es Salaam**

Date:

Name of the CDS securities account on which the lien is being released:

.....
CDS securities a/c. number to be credited on release of the lien:

--	--	--	--	--	--	--	--	--	--	--	--	--	--	--	--	--	--	--	--

Name of the CDS securities account holder releasing the lien:

.....
CDS securities a/c. number on which the lien is being released:

--	--	--	--	--	--	--	--	--	--	--	--	--	--	--	--	--	--	--	--

Value date of the lien release (DD/MM/YYYY):_./...../_

Holding number of the CDS securities to be released from lien: _____

Maturity date of the issue (DD/MM/YYYY):----/----/-----

Maturity date of the lien (DD/MM/YYYY):.../.../.....

Face Value of the lien release:

TZS

Value in words: _____ -

Date **Authorized Signature** **Authorized Signature**

